รูปภาพ

เปิดแมพพาเที่ยว ! นั่งรถไฟไปลุยทะเล แค่ 170 บาท !

by


Last updated 22 ตุลาคม 2562

                    เปิดแมพพาเที่ยว ! นั่งรถไฟไปลุยทะเล แค่ 170 บาท !ปู๊นน ปู๊นน ! หยุดนี้ไม่เฉาแล้วเด้อ ไปนอนโง่ริมทะเลด้วย 🚉 รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง วิ่งยาวถึงสัตหีบ บรรยากาศชิลล์ เพลินวิวตลอดทาง ราคาเบากระเป๋าถูกใจวัยรุ่น รีบจองตั๋วเก็บกระเป๋าไปฉึกกะฉักกันเถอะ !

 

เปิดแมพพาเที่ยว ! นั่งรถไฟไปลุยทะเล แค่ 170 บาท !

 

🚉 รถไฟสายกรุงเทพ - บ้านพลูหลวง

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

รถไฟขบวน 997 สายกรุงเทพ - พลูตาหลวง เป็นรถไฟที่จะพาเราไปเที่ยวทะเลและหลายที่เที่ยวแบบชิลล์ๆ แต่เขาบริการเฉพาะวันเสาร์อาทิตย์เท่านั้นนะจ้ะ ราคาก็ถูกมากแค่ 170 บาทเท่านั้น แถมยังมีแอร์ทุกโบกี้! งานนี้เตรียมห่มผ้านอนยาวเก็บพลังเล่นน้ำได้เลย

🚂 รถไฟสายกรุงเทพ - บ้านพลูหลวง

📅  เปิดให้บริการเฉพาะวันเสาร์อาทิตย์

💸 ค่าตั๋ว 170 บาท

🚉 ตารางเดินรถ

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

💭 ตารางเดินรถกรุงเทพ - พลูตาหลวง ออกจากสถานีกรุงเทพเวลา 06:45 น.

  • ถึงสถานีมักกะสัน เวลา 06:58 น.
  • ถึงสถานีคลองตัน เวลา 07:06 น.
  • ถึงสถานีหัวหมาก เวลา 07:14 น.
  • ถึงสถานีลาดกระบัง เวลา 07:27 น.
  • ถึงสถานีหัวตะเข้ เวลา 07:32 น.
  • ถึงสถานีชุมทางฉะเชิงเทรา เวลา 08:01 น.
  • ถึงสถานีชลบุรี เวลา 08:36 น.
  • ถึงสถานีชุมทางศรีราชา เวลา 08:54 น.
  • ถึงสถานีพัทยา เวลา 09:13 น.
  • ถึงสถานีตลาดน้ำ 4 ภาค เวลา 09:24 น.
  • ถึงสถานีญาณสังวราราม เวลา 09:33 น.
  • ถึงสถานีสวนนงนุช เวลา 09:38 น.
  • ถึงสถานีบ้านพลูตาหลวง เวลา 09:50 น.

🕗 รวมเวลาในการเดินทางประมาณ 3 ชม.

 

🚉 สถานที่เที่ยวสถานีศรีราชา

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

📍 สถานที่น่าเที่ยว

 

  • ศาลเจ้านาจา
  • สวนเสือศรีราชา
  • อ่างศิลา

 

🚉 สถานีพัทยา

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

📍 สถานที่เที่ยว

  • ชายหาดพัทยา
  • อุทยานหินล้านปี และฟาร์มจระเข้พัทยา
  • ปราสาทสัจธรรม
  • แหลมบาลีฮาย
  • เกาะล้าน

 

🚉 สถานีตลาดน้ำ 4 ภาค

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

📍 สถานที่เที่ยว

  • ตลาดน้ำ 4 ภาคพัทยา
  • เทวาลัยพระพิฆเนศ
  • ตลาดน้ำทางเรือ

 

🚉 สถานีญาณสังวราราม

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

📍 สถานที่เที่ยว

  • วัดญาณสังวราราม
  • สวนน้ำรามายณะ
  • บ้านกลับหัว
  • เขาชีจรรย์

 

🚉 สถานีสวนนงนุช

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

สถานที่เที่ยวสถานีสวนนงนุชมี สวนนงนุช พัทยา

 

🚉 สถานีบ้านพลูตาหลวง

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

📍 สถานที่เที่ยว

  • เรือรบหลวงจักรีนฤเบศร
  • หาดนางรำ
  • เกาะขาม
  • แสมสาร

 

🚉 จองตั๋วยังไง

 

รถไฟสายกรุงเทพบ้านพลูหลวง

 

  • จองผ่านช่องขายตั๋ว สถานีรถไฟใกล้บ้าน
  • โทรสายด่วน 1690 จองกับการรถไฟแห่งประเทศไทย
  • จองผ่านเว็บ https://www.thairailwayticket.com/eTSRT/

0